วันที่ 10 มิถุนายน 2567 นางสุนัน ลิ้มปัญญาเลิศ รองนายกเทศมนตรีเมืองปากช่อง เป็นประธาน ติดตามผลการจัดฝึกอบรม ธาราบำบัด หลังผู้เข้าร่วมโครงการได้ร่วมกิจกรรมออกกำลังกายในน้ำ เพื่อบำบัดรักษาอาการเจ็บป่วยต่างๆ ในช่วงที่ผ่านมา
.
ทั้งนี้การดำเนินโครงการดังกล่าว ได้รับการสนับสนุนงบประมาณ จากกองทุนหลักประกันสุขภาพเทศบาลเมืองปากช่อง เพื่อมุ่งเน้นส่งเสริมให้ประชาชน ได้มีสุขภาพ และคุณภาพชีวิตที่ดี บรรเทาปัญหาการเจ็บป่วยเนื่องการใช้ชีวิตประจำวัน โดยคณะวิทยากร ได้ฝึกสอนการออกกำลังอย่างถูกวิธี เพื่อเป็นการลดปัญหาการบาดเจ็บขณะออกกำลังกาย นอกจากนี้ยังได้ฝึกสอนเคล็ดลับการออกกำลังกาย เพื่อรักษาอาการเจ็บป่วยตามจุดต่างๆ ของร่างกายอีกด้วย
![](https://www.pakchongcity.go.th/main/wp-content/uploads/2024/06/448018841_447489974806891_4087185785628077919_n-300x200.jpg)
![](https://www.pakchongcity.go.th/main/wp-content/uploads/2024/06/448046667_447490018140220_8139878737178364830_n-300x200.jpg)
![](https://www.pakchongcity.go.th/main/wp-content/uploads/2024/06/448186055_447489871473568_115970938996041993_n-300x200.jpg)
![](https://www.pakchongcity.go.th/main/wp-content/uploads/2024/06/448020433_447490171473538_3477172216587434871_n-300x200.jpg)
![](https://www.pakchongcity.go.th/main/wp-content/uploads/2024/06/448020211_447490148140207_6980855799435641027_n-300x200.jpg)
![](https://www.pakchongcity.go.th/main/wp-content/uploads/2024/06/448158928_447490221473533_2932162960064644685_n-300x200.jpg)